

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI NYABULOGOYA**



S.L.P 4060, MWANZA, SIMU 0757 471 675 / 0783 356 855

TAREHE.....

KUMB. Na NYSS/STD/2021/.....

MWANAFUNZI.....

S.L.P 4060

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYABULOGOYA
WILAYA YA NYAMAGANA MKOA WA MWANZA MWAKA 2020**

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka **2020**. Shule hii ya Sekondari Nyabulogoya ipo umbali wa **km 1** magharibi ya stendi kuu ya mabasi Nyegezi.

Muhula wa masomo unaanza tarehe **11/01/2021** Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11/01/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **22/01/2021** ndani ya siku saba.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE YA SHULE

i. WAVULANA

- Shati jeupe mikono mifupi (tetroni) mbili. Kila shati liwekewe alama (I) pana kwenye bega la kushoto yenye rangi sawa na suruali na pia liwekewe nembo ya shule.
- Viatu vya ngozi vyeusi vyenye visigino vifupi vyenye kamba
- Raba **NYEUPE** kwa ajili ya michezo
- Suruali ya track (tracktrouser) nyeusi yenye michirizi nyeupe pembeni kwa ajili ya michezo (wanakuja wamevaa siku ya ijumaa pamoja na t-shirt ya bluu(blue)
- Sweta la rangi ya bluu iliyokolea
- T-shirt **DARK BLUE** yenye kola utakayooneshwa shuleni
- Suruali mbili rangi ya kijivu na tai. Shona kulingana na kiambatanisho 'E' zisizobana
- Socks nyeupe jozi mbili
- Mkanda wa suruali mweusi

ii. WASICHANA

- Shati jeupe mikono mifupi (tetroni) mbili. Kila shati liwekewe alama (I) pana kwenye bega la kushoto yenye rangi sawa na suruali na pia liwekewe nembo ya shule
- Viatu vya ngozi vyeusi vyenye visigino vifupi vyenye kamba
- Raba **NYEUPE** kwa ajili ya michezo
- Suruali ya track (tracktrouser) nyeusi yenye michirizi nyeupe pembeni kwa ajili ya michezo (wanakuja wamevaa siku ya ijumaa pamoja na t-shirt ya **NJANO**

- Sweta la rangi ya bluu iliyokolea
- T-shirt ya rangi **NJANO** zenye kola utakayooneshwa shuleni
- Sketi mbili rangi ya kijivu na tai. Shona kulingana na kiambatanisho 'E' zisizobana
- **Hijabu na sketi ndefu** kwa wanafunzi wa kike wa kislamu tu. Kama inavyooneshwa kwenye kiambatanisho 'E'
- Kwa wanafunzi wa kike wakristo shona kulingana na kiambatanisho 'E' zisizobana

2.1 MAHITAJI MENGINE MUHIMU

a) TAALUMA

- Madaftari makubwa 12 (counter book Quire 3)
 - Kalamu , penseli, rula, mkebe wa hisabati na begi la kutunzia vifaa nyake
 - Faili la **plastiki** kuwekea kumbukumbu
 - Kamusi ya kiingereza-kiswahili
- b) Picha tatu (3) Stamp size za rangi, mwanafunzi akiwa amevaa shati nyeupe ya shule
- c) Mzazi /mlezi amwezeshe pia mwanae kwa yafuatayo
- Chakula anapokuwa shuleni
 - Nauli ya kuja shuleni na kurudi nyumbani
 - Matibabu pindi auguapo akiwa shuleni

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha , inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu ,sayansi na teknolojia yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu . Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakapopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Kutunza mali za umma
- j) Kumbuka lugha ya mawasiliano muda wote uwapo shuleni ni kiingereza (English)

3.2 MAKOSA YATAKAYO MFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE:

- a) Atajihusisha na wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji

- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocain, mirungi, kubeli, n.k.
- e) Kupigana na kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Atasababisha mimba/Kupata mimba
- i) Kuoja na kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Atakutwa na simu shuleni
- n) Kucheza game, kubeti, kucheza kamali na kucheza upatu
- o) Atashiriki matendo ya uharifu
- p) Atajihusisha na mambo ya siasa shuleni
- q) Mwanafunzi haruhusiwi kwenda disko nyakati za usiku.

3.3 MWANAFUNZI ANAPOKUWA AMEVAA SARE YA SHULE, ANATAKIWA AZINGATIE MAMBO YAFUATAYO :

- i. Awe na nywele fupi (**milimita mbili**)
- ii. Asiwe na kipala cha wembe , endapo itabidi kunyoa kipara cha wembe awe na kibali kutoka shuleni
- iii. Asinyoe panki au kuweka dawa au kupaka rangi nywele na ngozi(kubleach)
- iv. Hairuhusiwi kusuka nywele/ Kufuga ndevu
- v. Asipake rangi kucha, midomo au kupaka wanja
- vi. Asivae mikufu, pete, bangili, hereni au mapambo ya aina yoyote
- vii. Uvaaji wa makoti, majaketi, n.k ,hairuhusiwi
- viii. Hairuhusiwi kuwa na simu shuleni
- ix. Kudhurura nje wakati wa vipindi

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

- a) Medical examination Form ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. (Nyongeza ‘C’)
- b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. (Nyongeza ‘B’)
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule (Nyongeza ‘A’)
- d) Nakala ya cheti cha kuzaliwa

5.0Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KUMBUKA KUTAKUWA NA KIKAO CHA WAZAZI SIKU YA JUMAMOSI TAREHE 11.01.2020 HAPA SHULE YA SEKONDARI NYABULOGOYA.

Hongera kwa kuchaguliwa.KARIBU SANA.

.....
CHRISTINE M. LWAMBA
MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI NYABULOGOYA**



**S.L.P 4060, MWANZA, SIMU 0757 471 675 / 0783 356 855
NYONGEZA A**

Mkuu wa shule,
Shule ya sekondari Nyabulogoya
S.L.P 4060
Mwanza

HATI YA KUKUBALI KUINGIA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020

Mimi (jina kamili), nimepokea barua yako ya msharti ya kujiunga na shule ya Sekondari Nyabulogoya.

Naahidi kutii amri zote halali zitakazotolewa na walimu na walezi wengine shuleni. Nitafanya kazi zozote zitakazoiletea shule yangu na Taifa sifa nzuri, maendeleo na heshima, nitafanya jitihada katika masomo yangu wakati wote.

Naelewa kwamba wakati wote nitakapokuwa mwanafunzi sitaruhusiwa kufanya yafuatayo:

- Kuvuta bangi au kutumia madawa yoyote ya kulevya.
- Kuo au kuolewa
- Kufanya mgomo
- Kujiunga na makundi ya wahuni
- Kufanya makosa ya jinai

Sahihi ya mwanafunzi

Anuani

SAHIHI NA UTHIBITISHO WA MZAZI:

Nakubaliana na masharti ya shule kama yalivyotolewa hapo juu.

Sahihi

Tarehe

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI NYABULOGOYA**



S.L.P 4060, MWANZA, SIMU 0757 471 675 / 0783 356 855

NYONGEZA B

HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi
2. Shule ya msingi mliyosoma
3. Tarehe ya kuzaliwa
4. Dini / Dhehebu
5. Jina la baba (yu hai / amefariki)
6. Jina la mama (yu hai /amefariki)
7. Anwani ya mzazi /mlezi
8. Jina la Mtaa/ Kijiji
9. Nmba ya nyumba
10. Kazi aifanyayo mama
11. Kazi aifanyayo baba
12. Namba ya simu nyumbani
13. Kama haishi na wazazi/mzazi wake hapa mjini taja
14. Jina la mlezi (uhusiano)
15. Anuani ya mlezi
16. Jina la mtaa / kijiji
17. Namba ya nyumba
18. Kazi aifanyayo mlezi
19. Namba ya simu ya nyumbani
20. Namba ya simu kazini
21. Namba nyingine za familia yako
22. Wewe ni motto wa ngapi katika familia yako
- 23.

JINA LA DADA/KAKA	UMRI	KAZI AIFANYAYO	ANAPOSOMA
1.			
2.			
3.			
4.			
5.			

24. Jina la mtu atakaepelikwa ripoti za shule kama bba au mama /mlezi wako
- Anuani yake

PRESIDENT'S OFFICE

**REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
NYABULOGOYA SECONDARY SCHOOL**



**P.O.BOX 4060, MWANZA, SIMU 0757 471 675 / 0783 356 855
'NYONGEZA' C**

MEDICAL EXAMINATION FORM

(TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER IN RESPECT OF ALL FORM I
ENTRANCE)

PUPILS FULL NAME _____

AGE _____ SEX _____

STOOL EXAMINATION _____

BLOOD COUNT (RED AND WHITE) _____

URINALYSIS _____

EYE TEST _____

CHEST _____

SPLEEN _____

ADDITIONAL INFORMATION (e.g Physical defect/ impairment or chronic
disease requiring special treatment / attention)

I certify that I have examined the above pupil and recommended that he/she is
fit / unfit to pursue secondary education.

Signed _____

Designation _____

Date _____ OFFICIAL STAMP _____